Army Phoenix
Trang Chủ | Nội dung họp clan .Ý thức tập thể. Vấn đề Hanzo. - Forum | Registration | Login
[ Tin Nhắn Mới · Thành Viên · Forum rules · Tìm Kiếm · RSS ]
  • Page 1 of 2
  • 1
  • 2
  • »
Forum moderator: LastPhoenix  
Forum » Giao Lưu - Trao Đổi » Phòng Hội ý » Nội dung họp clan .Ý thức tập thể. Vấn đề Hanzo.
Nội dung họp clan .Ý thức tập thể. Vấn đề Hanzo.
LastPhoenixDate: Tuesday, 2008-12-09, 10:21 AM | Message # 1
Leader
Group: Moderators
Status: Offline
Thân chào toàn thể anh em thành viên trong tập thể ArmyUnited.
Đầu tiên Khoa sẽ kể 1 câu chuyện để anh em dể hình dung và liên tưởng vào sự việc trong L2.Câu chuyện như sau.
_ Ở 1 thị trấn nọ có 1 đại gia đình sinh sống = trồng lương thực và thực phẩm. Người A là chủ gia đình là người chăm lo cho cả gia đình. Hôm nọ người A kêu gọi mọi người trong Gia Đình đi tìm kiếm Vàng bị thất lạc ở ngọn núi Kahi vì tình hình Gia Đình đang khó khăn và gặp nhìu thiên tai. Các thành viên trong Gia Đình đều cho rằng số vàng ở ngọn núi Kahi chỉ là trong truyền thuyết nên đã làm ngơ và ko ai bắt tay vào việc tìm kiếm Vàng , chỉ có 1 số người như D E F.
Một hôm sau nhiều ngày tim kiếm người A cũng đã tìm và đào dc Vàng , anh ta cùng D E F họp sức nhau để đào vàng và bán lại cho mọi người trong Gia Đình giá rẽ để cho mọi người sống khá hơn. Người A ko giấu Gia Đình mà vẫn nói cho mọi người trong Gia Đình nghe. Một hôm anh B đòi cho tao đào vàng với , người A đã ko cho và nói trong Gia Đình là ko ai dc KS số Vàng đó nếu ko anh ta sẽ đánh . Nhưng người B đã bất chấp mọi thủ đoạn kiên quyết muốn cướp bằng dc số vàng đó bỏ wa mọi công sức tìm kiếm của anh em , vì lợi ích của bản thân mình nên muốn cướp bằng dc ko xem tình nghĩa anh em ra gì nữa, nên người A đã đánh trọng thương người B.
Vài ngày sau khi tới ngày bọn giặc cướp vào cướp số lương thực và thực phẩm của Gia Đình. Cả Gia Đình đều tập họp để chống lại bọn Giặc Cướp thì người C nói là hôm nay tao bận kiếm tiền , làm việc lớn nên ko Chống giặc chung với Gia Đình dc. Lúc cả Gia Đình ra sức chống giặc thì người B lo thu hoạch số lương thực của mình ko giúp Gia Đình 1 tay. Người B và C ko chống Giặc mà còn lén đi lên núi Vàng cướp hết số vàng mà anh em đã cất công tìm kiếm và giữ gìn, bỏ mặc anh em trong Gia Đình sống chết với bọn Giặc Cướp mà chỉ biết đến sự ích kỷ và lợi ích của bản thân. Cuối cùng thì toàn thể Gia Đình cũng đánh đuổi dc bọn Giặc Cướp và bảo vệ thành công số Lương thực đó. Vì sự ích kỷ của bản thân bỏ mặc sự sống chết của đại Gia Đình, chặn đứng sự phát triển của Gia Đình bằng cách chiếm đoạt số vàng đó 1 mình nên người A đã đuổi người B và người C ra khỏi nhà.Hết.
+ Liên tưởng đến sự việc xảy ra trong L2. Đại Gia Đình là Clan HellPhoenix (AU). Người A chủ Gia Đình là Khoa chủ clan. Người B là Hanzo. Người C là kemi. D E là Phong và Pretty. Vàng là con Queen Ant.
Chuyện như sau:
Vì sắp up Gracia mà Clan thì thíu Jew boss nhìu wá nên Khoa đã kêu gọi trong kênh Clan và LM là mọi người chia nhau đi tìm Queen Ant đã thất lạc lâu nay, kêu rằng mỗi người chia nhau 1 vùng để tìm . Nhưng tiết thay lời nói của chủ Clan ko có tác dụng, mọi người trong clan đều cho đó là lời nói đùa ko ai bắt tay vào việc tìm kiếm QA chỉ có Khoa Phong và nhóc Minh là có báo cáo đã tìm vùng nào nhưng ko thấy.
Một hôm Khoa rũ Chí HK bên HV là cưỡi rồng bay đi tìm QA Khoa log Bank , Chí log VnTheOne và cùng bay rồng đi tìm từ chiều đến tối Chí nó hét lên trên kênh LM aaa hahaha thấy QA rùi. Cả LM đều ko tin , Minh (Lunmadethuong) nói xl wa mai, mấy người kia thì nói cưa boom wa'. Nhưng Khoa chung pt mở map lên thì thấy sao VnTheOne đứng im ko di chuyển nữa nên đã log iiiiii chạy lên chổ VnTheOne thì thấy đúng là có QA thật PhiLongGiaoChu cũng đang ở đó đánh QA 1 cái. Lúc đó cũng gần 9h roài nên Khoa nói với Chí là tối rồi anh về mai tìm típ nha em. Thế là chỉ và PhiLong raid QA.

Hãy giữ lại những ký ức tốt đẹp về ArmyUnited

LastPhoenixDate: Tuesday, 2008-12-09, 10:22 AM | Message # 2
Leader
Bữa sau Khoa pm Quân PhiLong hôm sv down tới tối tao log con canh QA mà ko thấy mài thấy ko Quân. Quân: Tao ko thấy mài ơi tao cũng canh 2 ngày rồi. Khoa: Thế mày tìm dc QA chưa. Quân: Tao chưa tìm dc nữa mài ơi. Khoa: Ngay cả tao mà mày cũng xạo àh. Xem bảng hero kìa QA đã bị đánh bại lúc 21h. Quân: Chí nói mài nghe hả. Khoa: Mày nên nhớ tao cũng là người cưỡi rồng đi tìm QA mà. Quân: Cười :D.
Rồi Khoa lên Y!H PM anh Hồng chủ LM và nói. LM có 2 clan chủ lực mà anh đã Độc quyền baium nên để clan em Độc Quyền QA nha. Có gì đem QA đổi ring Baium chứ anh ko bán = adena clan em cũng khó mua wa'. Anh Hồng: Ok dc thôi cố gắng nha em.
Sau đó thì QA dc Khoa ,Phong, Pretty chia nhau canh ngày đêm để raid QA .Pretty cũng đã thức 3 đêm tới sáng. Khoa thì ko giấu anh em trong clan vẫn nói cho mọi người biết và nói sẽ bán 1/2 giá cho clan là 500m 1 cái và nói là ko ai dc KS QA nêu KS Khoa sẽ PK. Hanzo nói Khoa ơi bán tao 1 cái QA. Khoa nói uhm để săn 1 cái nữa rồi bán mấy cái kia đập+4 +6 hết roài. Hôm sau Hanzo nói kênh clan cho tao raid QA. Phong nói: Mài là cha hả muốn raid là raid àh người ta đi tìm boss chết mẹ mài có phụ ko? . Rùi Hanzo quyết tâm ks = được mặc kệ lời Khoa nói ko cho, Hanzo vẫn vì sự ích kỷ của bản thân để ks QA bằng mọi cách muốn cướp = được công sức tìm kiếm và canh boss của anh em, ko xem tình nghĩa anh em là gì quyết tâm cướp = dc. Khoa vì muốn dẹp bỏ ý nghĩ Ngồi ko hưởng lợi, Vì sự ích kỷ của bản thân mà bất chấp mọi thủ đoạn cướp = dc công sức mà anh em bỏ ra ko xem tình nghĩa anh em ra gì nên Khoa đã PK Hanzo.
_ Câu chuyện đã kể xong. Xích mích từ 2 quan điểm:
* Hanzo: Ở AU bao năm mới thấy dc bộ mặt tiểu nhân của Khoa vì con QA mà PK Hanzo. Kemi là người ủng hộ Hanzo và giúp Hanzo làm chuyện đó.
* Khoa Leader: muốn dẹp bỏ ý nghĩ Ngồi ko hưởng lợi, Vì sự ích kỷ của bản thân mà bất chấp mọi thủ đoạn cướp = dc công sức mà anh em bỏ ra ko xem tình nghĩa anh em ra gì nên Khoa đã PK Hanzo.
Từ 2 Quan Điểm đó và sự việc diễn ra như trên thì anh em hãy cho lời nhận xét Công tâm và công bằng nhất ai đã sai trong sự việc đó. Nói ra để anh em sửa lỗi chứ ko phải là trách mắn gì. Hanzo ko xấu .Nhưng chỉ suy nghĩ từ 1 khía cạnh chứ ko suy nghĩ từ nhìu khía cạnh từ cái chung nên Hải mới những hành động và ý nghĩ như vậy.
Chuyện ko dừng ở đó:
Hôm sau là Công Thành Clan là 1 tập thể tất cả đều tập trung thủ thành thì sáng kemi nói hôm nay tao ko thủ dc tao làm việc lớn. Gần tới giờ công thành Khoa kêu mọi người tập trung thì Hanzo đang log NguoiTinhHanzo farm Q rep S và ko hề quan tâm đến tập thể. Thật ra Khoa đã biết là 2 người đó ko tham gia thủ thành là để Lure QA. Bữa đó gần 9h QA ra lúc đó có 1 con sum DE do LunMaDethuong log mà lure ko dc QA sau đó log out lúc đó thấy Advetising và Agent đang ở Phía Nam Sa Mạc. Sau đó kemi log Pleacallme chạy xuống class nec có sum,Hanzo log sum DE ,Cón chạy con hero ShilenElf xuống kemi giet kien Royal và chi Hanzo cách lure và lure theo Đường move = quí tộc tới tổ kiển ( Dinh thự wawood). Khoa thấy vậy nên out con canh Kiến nằm bên trong để cho nó raid vì 3 lan truoc ko rớt rồi lần này chắc rớt. Phong ngồi kế bên hỏi K có log con canh QA ko. Khoa: Đang đánh thành mà nhiều acc wa nên ko có log (Đã cố tình giấu để cho Hanzo và kemi raid). Nhưng ko ngờ 2 người đó lại vì sự ích kỷ cá nhân ko có 1 chút ý thức tập thể nên đã Lure QA đi giấu. Chặn đứng sự phát triển của clan (đồng nghĩa phá hoại clan)làm clan nhiều người ko có QA vẫn típ tục ko có hoặc mua với giá 1b2 thay vì 500m. Làm clan bị suy íu , những người ko có baium típ tục ko mua dc vì ko có QA để đổi baium. Như Khoa đã dẫn chứng 1 câu chuyện ở trên : Vì sự ích kỷ bản thân mà bỏ mặc sự sống chết của anh em trước Giặc Cướp, ko xem tình nghĩa anh em ra gì, góp phần phá hoại clan ko có 1 chút ý thức tập thể. Nên Khoa đã kick clan.

LastPhoenixDate: Tuesday, 2008-12-09, 10:24 AM | Message # 3
Leader
Câu cuối cùng Khoa muốn nhắn gữi đến các thành viên trong clan. Ở Ngoài Khoa vẫn là 1 người em , 1 người bạn đối với anh em, bình đẳng ko dc sai hay chữi gì anh em. Nhưng trong game với Vai trò là 1 chủ clan , 1 chỉ Huy nên Khoa có quyền ra lệnh và chữi khi anh em làm sai .Mong anh em thông cảm và nhớ giùm điều này Game là Game Clan có những qui định riêng ở ngoài thì ko có .
*** Về Quân (BlueSoul)từ khi quen TieuNganNhi Quân đã kéo hết giàn support cho Nhi và làm Q sub + Quí tộc giùm. Quân nhờ clan đánh boss Quí tộc. Phong kêu Quân kêu cafe đi roài anh em đánh cho. Có lẽ Quân ko thích đều này vì mấy lần đánh Quân đều tham gia mà ko thấy ai kêu cafe. Thực tế nó là như thế này acc đó ko phải của Quân nên anh em đánh mới kêu Quân kêu cafe nếu là acc của Quân thì chẳng ai làm thế. Từ đó thấy Quân ko còn chơi theo tập thể nữa, ngày ngày chỉ treo acc bú rùi đi Gieo Hạt ngày wa ngày đều thế, ko đánh boss cùng anh em , ko đánh thành chung với anh em. 1 Ngày Quân nói với Khoa là Quân off chỉ gieo hạt thoai ko chơi nữa . Bữa đó công thành nên K có mời 1 số member của Divi bạn của Avande vào clan như SuperBabyGirl damsinhbung ... với phần Quân nói off nên K đã kick clan char Zuan của Quân. Vậy Quân có những ý kiến gì ko hài lòng về Khoa hay có những bức xúc gì thì cứ nói ra để mọi người biết.
*** Về Thắng (DoiWaDoiHoi): Khoa nghe là Thắng bức xúc về chuyện Zaken là Khoa ko chịu đưa Thắng Zaken trước và săn từ từ bù lại. Khoa : Zaken là săn chung , tập thể, lần này có 14 người đi lần kia có 8 người đi thì sao chia theo số lần đi raid dc. Nên Khoa đã đưa ra cách chia công bằng nhất là qui Zaken theo giá trong Clan là 10b Tất cả các lần raid Khoa đều ghi lại danh sách số người tham gia Raid Nếu ai muốn lấy Zaken thì + lại số lần mình đi nếu đủ 10b thì Khoa sẽ đưa Zaken hoặc thíu thì bù Adena vào. Thắng ko chịu và muốn có sài trước . Khoa nói ko có chuyện đó trong AU. Thế là Thắng wa L2SG chơi và bán item bên VH nên Khoa cũng đã tạm kick char DoiWaDoiHoi ra vì ko còn ai chơi nữa. Thắng có phục Khoa hay có bức xúc gì về Khoa cũng nên nói ra ở đây để mọi người đều biết.
*** Về việc Hanzo và kemi lure wagia tại Tứ Lăng: Khoa nói với Hải và Phát đừng lure wagia nữa dù sao nó cũng là người trong clan lúc đánh thành nó cũng vào phụ, nó cằm hết acc của Tuấn Avande cả pass 2 và mail nên nó log dc char của 3 clan DieForMoney , HolyPhoenix, HellPhoenix lure làm gì người trong clan mà gây xích mích với nhau. Khoa nói vậy mà Phát và Hanzo vẫn lure và phá típ = cách log char Ko clan. Hanzo: Nó là người trong clan sao lại post bài tao lure mod trên forum nó muốn người trong clan bị block àh. Khoa hỏi Hải (Hanzo) 1 câu nha: Nếu nói như Hải vậy Hải lure người trong clan trước hay là nó post trước, nếu Hải ko lure thì làm sao nó post dc ???? . Và Khoa nói với Phát và Hải: Đừng lure wagia nữa nó kéo lv thuê kiếm tiền phá nó dc ích gì. Nếu lure nữa Khoa sẽ cắt lương Antharas và Zaken để bù vào thiệt hại nếu nó rớt gì tao bù vào cái đó. Kemi nói uhm tao ko lấy tiền Zaken và Antharas tao lure típ. Theo mọi người khi chủ clan nói với member mà member trả lời như vậy thì giải quyết sao ??? Hanzo cũng vậy nói Khoa là hôm nay tao ko muốn đánh thành . Khoa :Mài có online mà ko đánh là sao? Ko đánh tao cắt lương Antharas khỏi chia. Nói vậy Hanzo mới log orc clan Hahidu lên thành nói hôm nay tao đi orc clan, chơi game 1 tập thể mà đợi bị ép buộc mời làm thì ý thức tập thể để đâu???? .
&_&_&: Đây là những điều cuối cùng mà Khoa nói trước khi Khoa ko làm chủ clan nữa. Mong anh em có gắng hiểu ra những ý hay ý đẹp trong những câu chuyện trên đừng quan tâm những cái ko tốt. Mong rằng anh em sẽ mãi họp tác với nhau và cho những chuyện ko tốt như trên vào quá khứ dĩ vãng. Hi vọng ngày sau vẫn thấy 1 AU thống nhất và đoàn kết. Ra đi trong nước mắt. Niềm xúc đọng xiết bao. Thân chào anh em . Mong rằng những ký ức đẹp nhất khi anh em ở trong ArmyUnited vẫn còn sống mãi với thời gian như loài chim lửa bất tử ( Phoenix ) trong mọi hoàn cảnh khó khăn đến mấy nó vẫn vượt wa và hồi sinh.

LunMaDeThuongNo1Date: Tuesday, 2008-12-09, 11:14 AM | Message # 4
Thiếu Tướng
Group: Users
Quote (LastPhoenix)
Bữa đó gần 9h QA ra lúc đó có 1 con sum DE do LunMaDethuong log mà lure ko dc QA sau đó log out lúc đó thấy Advetising và Agent đang ở Phía Nam Sa Mạc.

đúng là bữa đó em có xuống lure
nhưng khi out ra con sum DE
em đã nghe thông tin nó lure xuống phía nam để giấu
tìm mọi cách để pk lấy lại QA nhưng rất tiếc
k đúng như thông tin báo ra
và từ lúc đó
em log Masutu2 (Class SwordSing) chạy khắp nơi với thằng cón
2 đứa chạy hết khu vực gludin+làng DarkElf+gludio+ kể cả làng elf và tháp cruma
chạy tất cả mọi chỗ nhưng tìm k đc
cuối cùng đành phải bỏ cuộc sad
nhưng vài hôm sau lại nghe nói là ra trường tà thuật
thế là em vác Sing chạy tiếp
chạy từ 6h đến 8h nhưng tìm k ra
mặc dù có xuống biển tìm đó
lúc đầu thì có hỏi hanzo là lure đi đâu để biết mà lâu lâu ra ngắm
nhưng khi pm nó lại dùng lệnh /tuchoi Masutu2
Mất tích Queen Ant 1 cách K công bằng
.Hết không nói thêm nữa

Added (2008-12-09, 11:14 Am)
---------------------------------------------

Quote (LastPhoenix)
&_&_&: Đây là những điều cuối cùng mà Khoa nói trước khi Khoa ko làm chủ clan nữa. Mong anh em có gắng hiểu ra những ý hay ý đẹp trong những câu chuyện trên đừng quan tâm những cái ko tốt. Mong rằng anh em sẽ mãi họp tác với nhau và cho những chuyện ko tốt như trên vào quá khứ dĩ vãng. Hi vọng ngày sau vẫn thấy 1 AU thống nhất và đoàn kết. Ra đi trong nước mắt. Niềm xúc đọng xiết bao. Thân chào anh em . Mong rằng những ký ức đẹp nhất khi anh em ở trong ArmyUnited vẫn còn sống mãi với thời gian như loài chim lửa bất tử ( Phoenix ) trong mọi hoàn cảnh khó khăn đến mấy nó vẫn vượt wa và hồi sinh.

đã từng là 1 chủ clan thời Rise Of Darkness C3 đến Scions of Destiny C4.
chẳng lẽ vì 1 con boss nhỏ bị lure anh lại bỏ đi 1 ngai vàng sao???????
mất đi có thể tìm lại đc
chết đi có thể tái sinh
sự sống tồn tại mãi mãi
nếu anh bỏ đi , sẽ k 1 ai chỉ đạo đội quân Phoenix
nếu anh suy nghĩ và quay lại ngai vàng của Binh Đoàn ArmyUnited thì em với thằng cón tìm ngày đêm lại con Queen Ant lại cho anh = mọi giá
còn nếu anh vẫn cứ muốn ra đi như vậy thì em hết cách rồi

Gà Quay
Mài Hả Bưỡi

holyangelDate: Tuesday, 2008-12-09, 11:45 AM | Message # 5
Đại Tướng
Mọi chuyện như thế nào thì mọi người cũng thấy rõ qua câu chuyện trên ai có công ai có lỗi đều đã được giải thích 1 cách cặn kẽ mọi người nên coi và rút kinh nghiệm cho bản thân qua đó góp phần phát triễn clan.Thèn Khoa thì .... cũng như bao người khác đều có việc làm nên ko có nhìu thời gian coi sóc clan nên chuyện ra đi chỉ là sớm muộn ( nếu ai thấy mình đủ tư cách làm chủ clan thì hãy pm ku khoa để biết thêm chi tiết )
-về phần teo thì boss biết gì teo không cần biết happy chỉ biết log vô đánh phụ thôi anh em item thì ko cần ( hồi xưa giàu nức vách nên giờ đâm ra sợ giàu happy ^_^ ) đối với teo AM + 10 cũng như som +0 set ring Boss cũng như set ring C thôi quan trọng là có bạn bè chơi chung ( teo hỏi riêng hanzo kemi .. tụi bây giàu có nhưng chơi 1 minh thì cũng khác gì thọt tay vô quần tự an ủi đâu buồn chết mịa vậy chơi diablo cho rồi happy
happy ^_^ happy ^_^ )
-chơi thì lúc đầu teo cũng máu item nhưng lúc teo giàu có rồi .... ( 1 tuần teo kiếm được 1 bi trong khi đó baium chỉ 1 bi 1 cái ring ) thì bạn bè teo nghĩ sạch chơi 1 mình với đống item mạnh thì chã có nghĩa lý gì cả nên đã thanh lý và nghĩ 1 thời gian ... nhưng thấy ku khoa còn tâm huyết với AU nên teo đã chơi lại và hết sức hỗ trợ clan đánh boss , công thủ thành .v.v. nhưng do lv còn 74 và máy khá yếu nên còn hạn chế nhưng mục đích của teo cũng ko thay đổi là chơi vì tập thể
hi vọng qua câu chuyện của teo bà con đọc rồi rút ra cho mình 1 mục đích khi chơi ( làm giàu hay chơi chung với bạn bè )
p/s: dẫu sao game cũng chỉ là game ko thề chơi game hoài được nhưng tình bạn chiến hữu vẩn còn mà ...
hi vọng có thèn nào lấy vợ đãi anh em 1 chầu nhà hàng đi happy ^_^ happy ^_^ happy ^_^
xin hết kí tên và đóng dấu HOLYANGEL LỪNG LẪY 1 THỜI
p/s: nhìu thèn teo nói teo giàu sao ko ai tin thế hồi lúc kain và barz có thông báo sáp nhập tao làm hạt 2 bên server kain và barz riêng bên barz toàn tụi nope hạt ko thèm mua cũng ko thèm bán nên teo hốt toàn hạt xịn làm rồi thích lúc nào thì bán đến 8h tao log 6 acc 3 acc kain 3 acc barz bấm 1 lần là có 400m xài trong có 2 ngày cày hạt nên giàu nhanh là điều tất nhiên ,, cái này ít ai biết nên bên barz tao độc quyền hạt và giàu 1 cách nhanh chóng ) sau khi sáp nhập rồi thì teo có tài sản rất lớn happy ^_^ happy ^_^ happy .. nhưng đó là quá khứ rồi vì thế teo có lời khuyên làm giàu chỉ có 2 con đường làm hạt hoặc raid boss thôi còn tốt hơn là cày trên công sức người khác

NICKGAME:HOLYANGEL~~~~~~>ADMIN FORUM HTTP://GIAOLUU.US.TO
-YÊU THẦM TĂNG THANH HÀ
_THÍCH THẦM NHỎ BẠN CÙNG LỚP

Message edited by holyangel - Tuesday, 2008-12-09, 11:52 AM

NgUoItInHhAnZoDate: Tuesday, 2008-12-09, 1:27 PM | Message # 6
Lính
Mọi người nghĩ sao thì nghĩ, dù sao cũng là một bài hát. Ca sĩ muốn hát sao thì hát. Còn người nghe tin hay không thì tùy người nghe. biggrin

Cây muốn lặng mà gió chằng muốn dừng

phat1987Date: Tuesday, 2008-12-09, 1:39 PM | Message # 7
Trung Úy
mày nói cũng gần đúng nhưng thiếu 2 chi tiết quan trong mà khiến teo phải giấu queen ant

NgUoItInHhAnZoDate: Tuesday, 2008-12-09, 2:30 PM | Message # 8
Lính
Hanzo nỗi tiếng quá đi thôi, được đưa lên Tiêu đề của Topic luôn!! happy

LunMaDeThuongNo1Date: Wednesday, 2008-12-10, 2:37 PM | Message # 9
Thiếu Tướng
cool cool cool cool cool cool cool cool cool

Gà Quay
Mài Hả Bưỡi

FireChaoDate: Thursday, 2008-12-18, 8:57 AM | Message # 10
Tổng Tư Lệnh
Group: Administrators
Quote (LastPhoenix)
Đây là những điều cuối cùng mà Khoa nói trước khi Khoa ko làm chủ clan nữa. Mong anh em có gắng hiểu ra những ý hay ý đẹp trong những câu chuyện trên đừng quan tâm những cái ko tốt.

mấy câu trên e đọc thấy cũng có lý cũng được nhưng đến câu này thì em nói thẳng anh suy nghĩ vậy là còn nhỏ hơn cái ring QA, chuyện này ko có gì tot tát chỉ giải quyết đơn giản ai ko tâm huyết ai ko còn muốn ở trong clan thì làm rõ rồi tự out hoặc kick, còn đưa chuyện lên đây chẳng khác gì cho Spy vào rồi làm trò cười chỉ vì 500m a`. 1 Leadther dẫn dắt anh em qua mấy năm trời mà ko lẽ ko giải quyết dc cái QA để rồi từ chức ?????. Close topic giải quyết trong clan !
@@ những người ko vì clan: FireChao ( Eragonphoenix) nói những người ko vì clan ở đây ko nhằm vào ai ko nói đích tên ai hết vì Fire chưa biết rõ chuyện vì off l2 nhưng Fire nói cho anh em biết, nếu như cần đồ đạc hoặc tiền trong game thì xin qua L2 nước ngoài choi cho đã ghiền dùm, còn nếu suy nghĩ item game => tiền việt mà đaanh1 đổi anh em trong Clan Au thì làm ơn tự out clan dùm,
nói đến đây chắc có người sẽ nói là " bộ mày ko cần item sao ?, Xl wa'" uhm Fire cũng cần đồ nhưng ko cần bằng cách đó ko cần bằng cách bán rẽ anh em , có thể hỏi clan EragonPhoenix chơi L2 ntn ? có khi nào cầm đổ khủng chưa hay lúc nào cũng bị kiu gà vì mãi lẹt đẹt đồ cùi ! vì tình cảm là chính thôi, nếu ko Fire đã nghĩ L2 từ 2 năm về trước rồi !

Close Topic !

holyangelDate: Thursday, 2008-12-18, 7:14 PM | Message # 11
Đại Tướng
nói về ko cần item thì hãy nhìn teo là 1 dẫn chứng cụ thể
item thì nói thật cầm gì cũng vậy thấy vui là được .Nói chung thì AM + 8 cũng như som thôi chã có gì thậm chí còn xấu hơn ấy chứ happy happy happy
p/s: ôi dào có item thôi mà tùm lum chuyện happy happy happy happy happy happy happy happy happy happy happy happy

-YÊU THẦM TĂNG THANH HÀ

FireChaoDate: Saturday, 2008-12-20, 7:37 PM | Message # 12
Tổng Tư Lệnh
Group: Administrators
ac cay som thui cung da la mo uoc cua pe roi happy happy happy happy

NgUoItInHhAnZoDate: Sunday, 2008-12-21, 3:35 AM | Message # 13
Lính
Ảnh đẹp sau ngày QA được thả nà happy
Attachments: 3674912.jpg (128.3 Kb)

holyangelDate: Sunday, 2008-12-21, 6:10 AM | Message # 14
Đại Tướng
mô phật happy happy happy happy happy

-YÊU THẦM TĂNG THANH HÀ

LastPhoenixDate: Monday, 2008-12-22, 6:27 AM | Message # 15
Leader
Đối với những người như bạn thì phải sử dụng cách mà bạn đã dùng, ko cần phải nghĩ tình anh em với những người đã ko xem anh em là gì. Bạn nên nhớ rằng Char Hanzo của bạn là do mình log nhận Q sub khi AU raid. AU là người đánh boss qui toc cho char hanzo của bạn đó. AU cũng là người log Hanzo để nhận Q LM 4 LM 5 đó bạn. Về tập thể có thể nói 1 câu bạn chưa giúp gì dc cho clan. Về sự Trung thành bạn nói bạn ở trong clan từ C3 đến giờ gọi là Trung Thành: Vậy thì bạn đã lằm rồi, Trung Thành là làm theo lệnh của cấp trên,khi đất nước bị ngoại xăm thì phải đứng lên cùng anh em chiến đấu chứ ko phải núp đi kiếm tiền như bạn ( cả clan thủ thành ta đi farm rep S trong khi Clan là người đánh boss cho mình) . Trung thành kiểu như bạn chắc bao nhiu xương máu ông cha bỏ ra để cho bạn dc ngày hòa bình như ngày nay, bạn đang sống trên xương máu của ông cha, của dân tộc mình đó bạn. Bạn nghĩ Trung Thành là thế có hổ thẹn với lương tâm và dân tộc ko.

Forum » Giao Lưu - Trao Đổi » Phòng Hội ý » Nội dung họp clan .Ý thức tập thể. Vấn đề Hanzo.
  • Page 1 of 2
  • 1
  • 2
  • »
Search: